UTANGULIZI

Kitabu hiki nilikiandika mnamo mwaka 2003 nilipokuwa ninafundisha shule
ya sekondari Busolwa iliyoko Wilayani Nyanghwale mkoani Geita. Kwa
sababu mbalimbali sikuweza kukichapisha mpaka sasa miaka kumi baadaye.

Natambua baadhi ya matukio yaliyosimuliwa ndani ya kitabu hiki
yamekwisha kupitwa na wakati hasa mandhari ambayo kwa hakika
yamebadilika mno. Lakini hata hivyo hii ni hadithi ya kubuni, na hivyo ninayo
imani kwamba maudhui yake hayajapoteza maana kwa wasomaji wangu wote
wa wakati huo na wale wa sasa.

Ni matumaini yangu makubwa kuwa, kuchelewa kuchapwa kwa kitabu hiki
ulikuwa mpango wa Mungu ili kuwakumbusha watu wengi walioufahamu mji
wa Geita miaka kumi iliyopita na kuwapatia fursa ya kutathmini maendeleo
tuliyoyafanya wana-Geita kwa muda mfupi huu katika maisha.

Haiyumkiniki pia kitawafundisha mambo kadhaa wasomaji wangu ambao
miaka hiyo ama walikuwa watoto wadogo sana kiasi cha kutokutambua jambo
au hawakuwako kabisa ulimwenguni humu.

Niwatake radhi wote kama kwa namna moja ama nyingine nitakuwa
nimewakwaza katika kuwakumbusha yaliyopita.

Nikidaiwa kutoa shukurani kwa watu wote walioingiza jitihada yao kwenye
ukamilishwaji wa kitabu hiki, siwezi kuwataja wote hapa kwa sababu ya
kukwepa kukikuza mno na hatimaye kikatugharimu pesa nyingi
kukikamilisha.

Ninawiwa hata hivyo kuwataja wachache ambao mchango wao umekuwa
mkubwa mno mpaka ninahemewa.

Wa kwanza ni marehemu Baba yangu Mwalimu Amos Haji Yona ambaye
mpaka umauti unamfika alikuwa katika jitihada ya kuhakikisha wanawe
tunapata elimu. Pumzika kwa amani Baba Yetu nasi deni hilo tunazidi
kumwomba Mungu atupe nguvu ya kulitimiza — tutawasomesha wanetu.

Wa pili ni Mwalimu Danlop Otieno Ochieng wa chuo kikuu Dar es Salaam
ambaye hakika miaka ile tukiwa naye Busolwa, ndiye aliyegundua kipaji
changu katika uandishi—akanihimiza kuandika.

Tatu ni yule yule ambaye huwa siachi kumtaja—msaidizi wangu katika kazi
zote—mwenzi wangu wa maisha—mke wangu kipenzi Regina.

Siwezi kuwasahau wafanyakazi wenzangu pale VETA—Kagera, hakika hamasa

yao kwangu imekuwa kubwa mno. Nawashukuru kwa ujumla wao.
I ———



Mwisho, Mungu Baba wa mbinguni, uliyeumba viumbe vyote, ukapenda nami
niwepo na ukanipa hata kipaji hiki cha kuandika. Asante Mungu wangu, bariki
kazi ya mikono yangu, bariki hata uzao wangu, uwape neema ya kukutumikia.
Aamin!
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